• MeneneTetrahydrocurcumin ?
Rhizoma Curcumae Longae shine busassun rhizoma na Curcumae Longae L. Ana amfani dashi sosai azaman launin abinci da ƙamshi. Abubuwan sinadaransa sun hada da curcumin da mai maras tabbas, baya ga saccharides da sterols. Curcumin (CUR), a matsayin polyphenol na halitta a cikin tsire-tsire na curcuma, an nuna cewa yana da nau'o'in tasirin magunguna, ciki har da anti-inflammatory, antioxidant, oxygen free radical radical, kare hanta, anti-fibrosis, anti-tumor aiki da kuma rigakafi. cutar Alzheimer (AD).
Curcumin yana da sauri metabolized a cikin jiki zuwa glucuronic acid conjugates, sulfuric acid conjugates, dihydrocurcumin, tetrahydrocurcumin, da hexahydrocurcumin, wanda bi da bi ya zama tetrahydrocurcumin. Nazarin gwaje-gwaje sun tabbatar da cewa curcumin yana da rashin kwanciyar hankali (duba photodecomposition), rashin ruwa mara kyau da ƙananan ƙwayoyin cuta. Saboda haka, babban bangarensa na rayuwa tetrahydrocurcumin a cikin jiki ya zama wurin bincike a gida da waje a cikin 'yan shekarun nan.
Tetrahydrocurcumin(THC), a matsayin mafi aiki da kuma babban metabolite na curcumin da aka samar a lokacin metabolism a cikin vivo, ana iya ware shi daga cytoplasm na ƙananan hanji da hanta bayan gudanarwar curcumin ga mutum ko linzamin kwamfuta. The kwayoyin dabara ne C21H26O6, da kwayoyin nauyi ne 372.2, da yawa ne 1.222, da kuma narkewa batu ne 95 ℃-97 ℃.
• Menene Fa'idodinTetrahydrocurcuminA Cikin Kulawar Fata?
1. Tasiri kan samar da sinadarin melanin
Tetrahydrocurcumin na iya rage abun ciki na melanin a cikin sel B16F10. Lokacin da aka ba da madaidaicin adadin tetrahydrocurcumin (25, 50, 100, 200μmol/L), abun cikin melanin ya ragu daga 100% zuwa 74.34%, 80.14%, 34.37%, 21.40%, bi da bi.
Tetrahydrocurcumin na iya hana ayyukan tyrosinase a cikin ƙwayoyin B16F10. Lokacin da aka ba da daidaitaccen taro na tetrahydrocurcumin (100 da 200μmol/L) ga sel, aikin tyrosinase na cikin salula ya ragu zuwa 84.51% da 83.38%, bi da bi.
2. Anti-photoaging
Da fatan za a duba zanen linzamin kwamfuta a ƙasa: Ctrl (control), UV (UVA + UVB), THC (UVA + UVB + THC THC100 mg/kg, narkar da cikin 0.5% sodium carboxymethyl cellulose). Hotunan fata a bayan berayen KM a makonni 10 bayan an tsara maganin THC da iska mai iska na UVA. Ƙungiyoyi daban-daban masu daidaitaccen hasken UVA zuwa tsufa mai haske an kimanta su ta maki Bissett. Ƙimar da aka gabatar sune ma'anar daidaitattun karkacewa (N = 12/ rukuni). P <0.05, **P
Daga bayyanar, idan aka kwatanta da ƙungiyar kulawa ta al'ada, fata na ƙungiyar kula da samfurin ya kasance m, erythema na gani, ulceration, wrinkles zurfafa da kauri, tare da sauye-sauye na fata, yana nuna wani abu mai kama da hoto. Idan aka kwatanta da ƙungiyar kula da samfurin, ƙimar lalacewa natetrahydrocurcuminƘungiyar 100 mg / kg ta kasance ƙasa da ƙasa fiye da na ƙungiyar kula da samfurin, kuma ba a sami scab da erythema a kan fata ba, kawai an ga launin launi da ƙananan wrinkles.
3.Antioxidant
Tetrahydrocurcumin na iya ƙara matakin SOD, rage matakin LDH kuma ƙara matakin GSH-PX a cikin ƙwayoyin HaCaT.
Scavenging DPPH free radicals
ThetetrahydrocurcuminAn diluted bayani ta hanyar 10, 50, 80, 100, 200, 400, 800, 1600 sau da yawa, kuma samfurin samfurin an haɗe shi sosai tare da 0.1mmol / L DPPH bayani a cikin rabo na 1: 5. Bayan amsawa a dakin da zafin jiki na 30min, an ƙayyade ƙimar abin sha a 517nm. Ana nuna sakamakon a cikin adadi:
4. Hana kumburin fata
Nazarin gwaji ya nuna cewa an lura da raunin raunin berayen har tsawon kwanaki 14, lokacin da aka yi amfani da gel THC-SLNS bi da bi, saurin warkar da rauni da tasirin THC da ingantaccen iko ya fi sauri kuma mafi kyau, tsarin saukarwa shine THC-SLNS gel. >
THC> Kyakkyawan iko.
Da ke ƙasa akwai hotunan wakilci na ƙirar linzamin linzamin da aka cire da kuma abubuwan lura na tarihi, A1 da A6 suna nuna fata ta al'ada, A2 da A7 suna nuna THC SLN gel, A3 da A8 suna nuna ingantattun sarrafawa, A4 da A9 suna nuna gel THC, da A5 da A10 suna nuna ƙarancin ƙarfi. lipid nanoparticles (SLN), bi da bi.
• Aikace-aikace NaTetrahydrocurcuminA cikin Kayan shafawa
1. Kayayyakin kula da fata:
Kayayyakin rigakafin tsufa:An yi amfani da shi a cikin magungunan anti-tsufa da magunguna don taimakawa wajen rage wrinkles da layi mai kyau da kuma inganta elasticity na fata.
Kayayyakin farar fata:Ƙara zuwa ga abubuwan da aka gyara da mayukan shafawa don taimakawa inganta sautin fata da tabo marasa daidaituwa.
2.Anti-mai kumburi kayayyakin:
Ana amfani da shi a cikin samfuran kula da fata masu laushi kamar su kwantar da hankali da gyaran gyare-gyare don rage ja da haushi.
3.Kayayyakin Tsaftace:
Ƙara zuwa masu tsaftacewa da masu cirewa don taimakawa wajen tsaftace fata da kuma samar da amfanin ƙwayoyin cuta don hana kuraje.
4.Kayan Kariyar Rana:
Yana aiki azaman antioxidant don haɓaka tasirin hasken rana da kare fata daga haskoki UV.
5. Face Mask:
An yi amfani da shi a cikin nau'i-nau'i na fuska don samar da abinci mai zurfi da gyarawa, inganta yanayin fata.
Tetrahydrocurcuminana amfani da shi sosai a cikin kayan kwalliya, rufe kula da fata, tsaftacewa, kariya ta rana da sauran fannoni. An fi son shi don maganin antioxidant, anti-mai kumburi da tasirin fata.
Lokacin aikawa: Oktoba-10-2024